Fara í efni

Nefndir og ráð

Nefndir og ráð á vegum SSNE eða með þátttöku SSNE

Úthlutunarnefnd og fagráð Uppbyggingarsjóðs

Úthlutunarnefnd 2022-2024 :
Hilda Jana Gísladóttir, formaður
Thomas Helmig, formaður fagráðs atvinnuþróunar og nýsköpunar
Kristín Sóley Björnsdóttir,  fulltrúi fagráðs menningar
Rut Jónsdóttir, fulltrúi fagráðs umhverfismála
Halldóra J. Friðbergsdóttir
Preben Jón Pétursson

Varamenn:
Guðrún Sigríður Tryggvadóttir
Sigríður Örvarsdóttir
Sigríður Ingvarsdóttir
Guðni Bragason

Starfsreglur úthlutunarnefndar

Fagráð atvinnuþróunar og nýsköpunar 2022-2024:
Thomas Helmig, formaður fagráðs, Norðurþing
Sigríður Róbertsdóttir, Eyjafjarðarsveit
Preben Jón Pétursson, Akureyrarbær
Sigríður Vigdís Vigfúsdóttir, Fjallabyggð
Guðrún Sigríður Tryggvadóttir, Þingeyjarsveit

Fagráð menningar 2022-2024:
Hulda Sif Hermannsdóttir, formaður fagráðs, Akureyrarbær
Anita Elefsen, Fjallabyggð
Guðni Bragason, Norðurþing
Kristín Sóley Björnsdóttir, Akureyrarbæ
Sigríður Örvarsdóttir, Eyjafjarðarsveit

Fagráð umhverfismála 2022-2024:
Ottó Elíasson, formaður fagráðs, Akureyrarbær
Guðmundur Sigurðsson, Akureyrarbær
Rut Jónsdóttir, Akureyrarbær
Salbjörg Matthíasdóttir, Norðurþing

Starfsreglur fagráða SSNE (samþykktar 16.04.2021)  

Heilbrigðisnefnd Norðurlands eystra

Jón Ingi Cæsarsson, Akureyri, formaður
Anna Rósa Magnúsdóttir, Akureyri
Benedikt Kristjánsson, Norðurþingi
Guðmundur Smári Gunnarsson, Þingeyjarsveit
Lilja Guðnadóttir, Dalvíkurbyggð

Varamenn (í sömu röð og aðalmenn):
Anna María Jónsdóttir, Akureyri
Stefán Friðrik Stefánsson, Akureyri
Sesselja Guðrún Sigurðardóttir, Norðurþingi
Þórarinn Þórisson, Langanesbyggð
Fjóla Stefánsdóttir, Grýtubakkahreppi

 

Skólanefndir

Skólanefnd Verkmenntaskólans á Akureyri 2021-2025
Tilnefning SSNE í skólanefnd Verkmenntaskólans á Akureyri (23.fundur)

Hrafnhildur Karlsdóttir, Akureyri
Axel Grettisson, Akureyri

Varamenn:
Ríkey Sigurbjörnsdóttir, Siglufirði
Einar Gauti Helgason, Akureyri


Skólanefnd Framhaldsskólans á Laugum 2021-2025
Tilnefning í skólanefnd Framhaldsskólans á Laugum 

Dagbjört Jónsdóttir
Alma Dröfn Benediktsdóttir

Varamenn:
Bjarni Höskuldsson
Sveinn Margeirsson


Skólanefnd Menntaskólans á Tröllaskaga 2018-2022
Tilnefningar í skólanefnd Menntaskólans á Tröllaskaga (210.fundur AFE)

Dóroþea Guðrún Reimarsdóttir
Ásgeir Logi Ásgeirsson

Varamenn:
Inda Björk Gunnarsdóttir
Unnar Eiríksson

 

Skólanefnd Menntaskólans á Akureyri 2021-2025
Tilnefning SSNE í skólanefnd Menntaskólans á Akureyri (24.fundur)

Ásta Arnbjörg Pétursdóttir
Elías Gunnar Þorbjörnsson

Varamenn:
Elva Gunnlaugsdóttir, Akureyri
Gunnþór Eyfjörð Gunnþórsson

Ungmennaþing SSNE

Nanna Steina Höskuldsdóttir, verkefnastjóri hjá SSNE
Anna Lind Björnsdóttir, verkefnastjóri hjá SSNE

Samstarf framhaldsskóla á Norðaustursvæðinu (SAMNOR)

Fulltrúar SSNE í SAMNOR (9.fundur)

Elva Gunnlaugsdóttir, verkefnastjóri hjá SSNE
Hildur Halldórsdóttir, verkefnastjóri hjá SSNE

Norðurslóðanet Íslands

Áheyrnarfulltrúi á stjórnarfundum (stofnsamþykktir Norðurslóðanetsins)

Elva Gunnlaugsdóttir, framkvæmdastjóri SSNE

Fjallaskila- og markanefnd fyrir fjallaskilaumdæmi Eyjafjarðar

Skipun í fjallskila- og markanefnd fyrir fjallskilaumdæmi Eyjafjarðar (41. fundur stjórnar SSNE)

Anna Guðrún Grétarsdóttir, Hörgársveit, markavörður, sem gegna mun formennsku
Birgir Arason, Eyjafjarðarsveit
Sigurbjörg Einarsdóttir, Dalvík

Til vara:
Þórarinn Ingi Pétursson, Grýtubakkahreppi
Arnar Ingi Tryggvason, Hörgársveit

Áheyrnarfulltrúi SSNE í stjórn Markaðsstofu Norðurlands

Skipan áheyrnarfulltrúa SSNE í stjórn Markaðsstofu Norðurlands (11. fundur).

Hilda Jana Gísladóttir, formaður SSNE.

Varamaður
Axel Grettisson, Hörgársveit.

Samstarfsverkefni um bætta nýtungu orkuauðlinda (Eimur)

Skipan SSNE í stjórn Eims (304.fundur)

Albertína Friðbjörg Elísdóttir, framkvæmdastjóri SSNE

Verkefnisstjórn í verkefnum Brothættra byggða

Betri Bakkafjörður, til loka árs 2023:
Romi Schmitz, verkefnisstjóri Betri Bakkafjarðar 
Hildur Halldórsdsóttir, verkefnastjóri hjá SSNE

 Sveitarstjórnarvettvangur EFTA

Tilnefning SSNE í sveitarstjórnarvettvang EFTA (9. fundur).

Hilda Jana Gísladóttir.

 Stafrænt ráð sveitarfélaga

Tilnefning SSNE í starfrænt ráð sveitarfélaga (11. fundur).

Elías Pétursson, Fjallabyggð.

 Aurora Observatory

Skipan SSNE í stjórn Aurora Observatory (11. fundur).

Arnór Benónýsson.

 Stjórn Vistorku

Tilnefning stjórnar SSNE í stjórn Vistorku (13. fundur).

Albertína Friðbjörg Elíasdóttir, framkvæmdastjóri SSNE.

 Stjórn Menningarfélagsins Hofs

Fulltrúi SSNE í stjórn Menningarfélagsins Hofs (14. fundur).

Elva Gunnlaugsdóttir, verkefnastjóri hjá SSNE.

 Stjórnarformaður Greiðrar leiðar

Skipan í stjórn Greiðrar leiðar ehf. (aðalfundur Greiðrar leiðar 2020).

Albertína Friðbjörg Elíasdóttir, framkvæmdastjóri SSNE.

 Þekkingarvörður

Stjórnarmeðlimur

Elva Gunnlaugsdóttir, verkefnastjóri hjá SSNE.

 Grænlensk-íslenska viðskiptaráðið

Stjórnarmeðlimur

Elva Gunnlaugsdóttir, verkefnastjóri hjá SSNE

Norðurslóða viðskiptaráðið

Stjórnarmeðlimur

Elva Gunnlaugsdóttir, verkefnastjóri hjá SSNE

 Blöndulína 3.

Fulltrúar SSNE í verkefnaráði vegna Blöndulínu 3.

Sóley Björk Stefánsdóttir, Akureyri.
Víðir Gíslason, Akureyri.
Elva Gunnlaugsdóttir, verkefnastjóri hjá SSNE.